ไฟล์รูปทั้งหมด โพสสำคัญ กลุ่ม เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม
  • 1309เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ดูแบบทรงผม ตามปีเกิดของคุณ

เงิน
2692
ความดี
1122
เครดิต
68

ทรงผมตามปีเกิด (Womanplus)

อยากนำเสนอให้สาว ๆ ใช้เป็นแนวทางในการเลือก ทรงผม โดยดูตามปีเกิด ลองไปดูกันค่ะว่าสาวปีไหนเหมาะกับทรงผมแบบใดกันบ้าง

สาวปีชวด

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีชวดที่สุดคือ ทรงผมสั้น หรือผมซอย ที่ดูคล่องแคล่ว ทันสมัย เก๋ไก๋ แบบสาวสมัยใหม่ สีผมควรทำสีน้ำตาลอ่อน หรือสีบลอนด์ เพื่อเสริมใบหน้าให้ดูอ่อนหวาน น่ารักค่ะ

สาวปีฉลู

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีฉลูที่สุดคือ ทรงผมยาวสยาย หรือจะรวบผมก็เป็นแบบเรียบๆ สีผมควรเป็นโทนสีที่ไม่ฉูดฉาด เช่นสีน้ำตาลอ่อน จะเหมาะกับสาวปีนี้ที่สุดเลยหล่ะค่ะ

สาวปีขาล

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีขาลที่สุดคือ ทรงผมที่ทันสมัน อินเทรนด์ตามกระแส สำหรับทรงผมที่มาแรงช่วงนี้ก็คงต้องเป็นทรงบ๊อบสั้น หน้าม้า สีผมควรเป็นโทนสีเข้ม หรือสีน้ำตาลธรรมชาติ จะเหมาะที่สุด แต่ไม่ควรทำสีดำนะคะ

สาวปีเถาะ

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีเถาะที่สุดคือ ทรงผมสั้นที่มีความพลิ้วไหวเป็นธรรมชาติ ดูอ่อนหวานแต่ก็ดูทะมัดทะแมงอีกด้วย สีผมควรจะเป็นสีผมธรรมชาติ หรือจะไฮไลต์สีบลอนด์อ่อนๆ ด้วยก็ได้ค่ะ

สาวปีมะโรง

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีมะโรงที่สุดคือ ทรงผมยาวดัดลอน อินเทรนด์ทันสมัย สีผมควรจะเป็นโทนเข้มตามธรรมชาติ ไม่มีการไฮไลต์ แต่ต้องไม่ใช่สีดำนะคะ จะเหมาะกับสาวปีนี้เลยหล่ะค่ะ

สาวปีมะเส็ง

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีมะเส้งที่สุดคือ ทรงผมตรงยาวสลวย เป็นมันวาว แบบผมสุขภาพดี สีผมควรเป็นสีดำ น้ำตาลแดงเข้ม หรือสีน้ำเงินเข้ม จะเป็นการช่วยเสริมบุคลิกให้ดูดีอีกด้วยค่ะ

สาวปีมะเมีย

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีมะเมียที่สุดคือ ทรงผมที่ดูยุ่งๆ เซอร์ๆ แบบทันสมัย สีผมควรเป็นสีแดงและสีบลอนด์ จะเป็นการทำสีผม หรือจะเป็นการทำไฮไลต์ก็ได้ แต่ต้องให้ดูทันสมัย คล่องแคล่วเข้าไว้ เพื่อให้เหมาะกับบุคลิกสาวปีนี้ค่ะ

สาวปีมะแม

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีมะแมที่สุดคือ ทรงผมยาวสยายเป็นลอนเล็กๆ ดัดผมให้เกิดลอน หรือจะรวบขึ้นไปให้ผมยาวเคลียหน้าแล้วปักปิ่น ให้แลดูเซ็กซี่ ช่างเหมาะกับสาวปีนี้จริงๆ ค่ะ สีผมควรจะเป็นสีน้ำตาลธรรมชาติค่ะ

สาวปีวอก

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีวอกที่สุดคือ ทรงผมที่เปลี่ยนไปตามโอกาส และสถานที่ ที่ไป ไม่ซ้ำจำเจ เพื่อสร้างบุคลิกให้ดูครึ้นแครง สนุกสนาน นั่นเองค่ะ สีที่ควรทำเป็นสีดำ และสีน้ำตาลธรรมชาติค่ะ

สาวปีระกา

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีระกาที่สุคคือ ทรงผมที่จัดทรงง่ายใช้เวลาไม่มากนัก อย่างทรงบ๊อบส้น ตัดปลายตรง หรือจะสไลด์ก็ได้ สีผมควรทำสีดำน้ำเงิน หรือสีน้าตาลม่วง และไม่ควรทำผมสีบลอนด์อ่อนค่ะ เพราะทำให้เงินรั่วไหล

สาวปีจอ

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีจอที่สุคคือ ทรงผมแนวเซ็กซี่ ปล่อยผมให้มาปิดหน้าบ้าง ดัดผม หรือม้วนผมเป็นลอนให้สยายเคลียบ่า สีผมควรเป็นสีน้ำตาลเข้มธรรมชาติ หรือน้ำตาลออกเขียว จะเหมาะกับบุคลิกของสาวปีนี้ค่ะ

สาวปีกุน

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีกุนที่สุคคือ ทรงผมที่จัดแต่งทรงง่าย เป็นธรรมชาติ ได้ทั้งทรงผมสั้น และทรงผมยาว หากเป็นทรงผมยาวเวลาทำงานแค่รวบหลวมๆ ไว้ก็พอค่ะ สีผมควรเป็นโทนสีเข้ม ดำแดง น้ำตาลส้ม จะถูกโฉลกกับสาวปีนี้ที่สุดค่ะ

• รูปภาพ:images (4).jpg
Share: Facebook Twitter myspace

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
2692
ความดี
1122
เครดิต
68
ระดับ : เด็กมัธยม
เงิน
359
ความดี
0
เครดิต
0
Features And Advantages Of The New Asics Gel Cumulus 12
Features And Advantages Of The Brand-new Asics Serum Cumulus Twelve
We all know that Asics operating shoes are the leading running footwear in the footwear field. It's One particular kind of running shoe that supply pleasant experience for any models running. Many of the footwear factors are not noticeable from the outside. In reality,asics nimbus 14, the actual footwear are incredibly complex and be produced from therefore numerous kinds of high-technologies supplies as well as elements. On this page we will present the Asics operating shoes constructer and its specific features.

An ambition will also provide as your inspirational instrument,cheap asics, pressing you out the threshold when you may possibly or else desire to remain inside your home. It will supply you with with some clearness. You have a need to operate,asics gel kayano 18, you are not just moving out there to acheive it,asics gel kayano 18, you're going around to match into that new swimsuit, or get in greater shape. Your clearer the reason the more difficult it is to throw up emotional blocks to be able to dissuade from your running.
The exact same would be to asics teeth whitening gel kayano Nimbus footwear. These people separate has an effect on from the heel just like increase the risk for midsole into numerous components,cheap asics, to create landing smoother, more teeth whitening gel is used from the heel.
A typical rule of thumb to find the very best low cost asics just isn't to go for extravagant looking asics shoes,asics gel 1160, yet asics footwear which complement you quickly and properly. Allow me to share the tips that you ought to keep in mind even though purchasing the finest cheap the company.
Gyms will likely offer you to take into consideration courses that you might discover being extremely beneficial. If you enroll in a class each day,cheap asics, you might be involved with it sufficient to state that you have had the experience at training course working out and having into shape. You can also satisfy brand-new and much more people in class or maybe assist other people out if you want.
Scenario: Each of your most costly pairs of shoes are the operating athletic shoes. You put them on with every point,asics store nyc, even when you visit the retail center and to Panera. Yet,asics gel nimbus 14, what are you heading to do on a not as well everyday and not as well formal time? asics kayano must only be befitting their intended functions: when you find yourself working on your conditioning.
For instance,asics gel 3020 review, should you be in real house sales,asics nimbus 14, it is possible to established your rule that when you close your current initial sale made,asics volleyball socks, you will buy on your own two airfare tickets to Bahamas and also appreciate your trip there. Massive rewards are for big achievements while small rewards can be employed for little achievements. An advanced writer,zappos asics gel nimbus, once you completed articles,asics gel blur 33, you can incentive your self together with your preferred beverage or simply spend the remainder of the working day doing whatever you want,asics gel nimbus 14, devoid of guilt.
If you want for keep this pair of shoes. I would assistance you to shop from Inexpensive Footwear Purchase Discount. They're an excellent vendor. Advise from my head..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้,กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้ (ห้ามสแปมเด็ดขาด)