ไฟล์รูปทั้งหมด โพสสำคัญ กลุ่ม เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม
  • 53151เข้าชม
  • 9ตอบกลับ

แต่งหน้าให้เนียนหน้าใสกิ๊กกับสามคลิกง่าย ๆ  photoshop

ระดับ : เด็กประถม
เงิน
223
ความดี
177
เครดิต
3
สวัสดีครับ วันนี้ผมมีวิธีทำหน้าให้หน้าเนียนใสกิ๊กแบบมือใหม่มาฝากกันครับ ขอเน้นนะครับ ว่าแบบมือใหม่ เพราะถ้าแบบมือโปร ผมเองก็ทำไม่เป็นน่ะครับ เพิ่งจะเริ่มใช้โฟโต้ชอปได้ไม่นานนักเหมือนกัน
การทำรูปถ่ายให้หน้าเนียนกิ๊กนั้นมีกันอยู่หลายวิธีครับ แล้วแต่ความเก่งกาจฉลากล้ำของผู้ทำ แล้วก็ความเนียนของภาพที่อยากได้ออกมา แต่ด้วยความแสนรู้เท่าหางอึ่งของผม ก็คงต้องขอนำเสนอแบบที่ง่ายที่สุดแหละครับ ภาพที่ออกมาอาจจะไม่สวยแบบมืออาชีพ แต่รับรองได้ครับ ว่าทำให้รูปเราสวยขึ้นเยอะเลยครับ
มาดูตัวอย่างก่อนและหลังทำกันก่อนครับ

เอาล่ะครับ ถ้าเห็นตัวอย่างแล้วถูกใจก็มาเริ่มกันได้เลยครับ

ขั้นที่หนึ่ง
เปิดภาพต้นฉบับที่เราต้องการจะรีทัชขึ้นมาครับ

ในขั้นตอนนี้เราต้องเลือกบริเวณหน้าตา และผิวหนังส่วนอื่น ๆ ความ เพื่อทำการรีทัช ให้ขาวเนียนสว่างเท่า ๆ กันครับ โดยไปที่แถบเครื่องมือด้านซ้ายครับ แล้วเลือกเครื่องมือดังภาพ ตามลำดับเลยครับ

จากนั้นให้ระบายพู่กันลงไปบนภาพครับ เลือกบริเวณหน้าตา และผิวหนังส่วนอื่น ๆ ด้วยครับ โดยเว้นบริเวณดวงตา และ ปาก เอาไว้ครับ

แบบนี้แหละครับ

จากนั้นก็ไปกดปุ่มเครื่องมือที่ผมวงกลมสีแดงเอาไว้ครับ (ไม่รู้มันเรียกว่าปุ่มอะไร) ก็จะได้ซีเล็คชั่นแบบนี้ออกมาครับ

แล้วก็กดปุ่ม? Shift + Ctrl + I หนึ่งครั้ง เพื่อทำการ รีเวิร์ดซีเล็คชั่นครับ

ขั้นที่สองครับ ให้กด Ctrl+J หนึ่งครั้งครับ เพื่อก็อปปี้ส่วนที่เป็นซีเล็คชั่นไว้ในเลเยอร์ใหม่ครับ

ก็จะได้เลเยอร์ใหม่ออกมาแบบนี้แหละครับ

ขั้นที่สามครับ ไปที่เมนู Filter > Blur > Gaussian Blur…

หน้าต่างของ Gaussian Blur จะโผล่ขึ้นมาแบบนี้ครับ? ตรง Radius ก็ลองใส่ตัวเลขลงไปครับ ยิ่งตัวเลขเยอะก็ยิ่งทำให้ภาพเบลอขึ้นครับ

ภาพตัวอย่างที่ผมทำ ผมเลือกที่ตัวเลข 3.5 ครับ จากนั้นก็กด OK ได้เลยครับ

ก็จะได้หน้าตาแบบนี้ออกมาครับ

เห็นมั๊ยว่าเริ่มจะสวยแล้ว แต่มันออกจะดูเว่อร์ ๆ ไปนิ๊สสนึง เราก็เลยต้องดร็อปความเนียนเวอร์ของมันลงมานิด ด้วยการทำแบบนี้ครับ

ขั้นตอนสุดท้ายครับ สำหรับบางคนที่ยังไม่พอใจในความขาว ก็ทำได้ง่าย ๆ ครับ โดยการกดไปที่ปุ่ม Ctrl+E ที่แป้นพิมพ์ก่อน เพื่อนรวมเลเยอร์ทั้งสองให้เป็นเลเยอร์เดียวกันครับ
จากนั้นไปที่เมนู Image > Adjustment > Curves

แล้วก็ปรับเส้นกราฟตรงกลางนี้เพื่อเพิ่มหรือลดความสว่างของภาพได้เลยครับ

เมื่อได้อย่างที่ต้องการแล้วก็กด OK ได้เลยนะครับ

เสร็จแล้วครับ หน้าเนียนถูกใจมั๊ยครับ

เครดิต http://www.photoshopdd.com
Share: Facebook Twitter myspace

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
1027
ความดี
237
เครดิต
14

น่าจะเอารูปตัวเองมาทำ - -
The  best  time  in  my  life  is  having  you beside  me→ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิตฉัน คือ ตอนที่ฉันมีเธออยู่ข้างๆ ;)
เงิน
223
ความดี
177
เครดิต
3
กำหน้าเนียนอยู่แล้ว 5555555555555
เงิน
11
ความดี
3
เครดิต
0
   หน้าสวยอยุ่ละ5555ไม่ต้องทัม ใคแก่เอาปายทัมเลย
เงิน
130
ความดี
4
เครดิต
0

เงิน
130
ความดี
4
เครดิต
0
น่าจะเอารูปตัวเองมาทำ - -
เงิน
23
ความดี
16
เครดิต
0
สง สัย นัท ต้อง เอา บ้าง แระ ครับ

สาว จะ ได้ กรีสสสสสสสสสสสสส

เงิน
3
ความดี
20
เครดิต
9
55555555+ นัทเอ้ย
The»Grεعñ»Pεå☪عล๊つวลつว
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ระดับ : เด็กมัธยม
เงิน
420
ความดี
0
เครดิต
0
Best Operating Shoes For Younger Boys
Best Runners For Younger Boys
That's a reality that a big per cent of women appreciate Hello Kitty. Nicely, that is certainly an comprehensive phenomenon. At the moment, there countless products discussing Hello Kitty from toasters,asics nimbus 14, toothbrushes,, gadgets, pencils,asics nimbus, sweet, ice product or service. Apparently additionally, they found the actual sneaker market. Right here we want to speak about 2 Sport Brandnames - Nike,asics nimbus 14, Asics - with them.
A prospective client with 'buying' intention, nevertheless, will most likely kind within "buy asics gel kayano running shoes" or perhaps "asics gel kayano stockists". You get the concept...
This article description about operating,asics gel blur 33, expect it will help more people. If you have One particular pair fantastic running shoes,cheap asics, that is to be great for an individual. In my a judgment, asics kayano 19 is the absolute best operating shoes or boots and the Onitsuka Wagering action Mexico 62 six extremely great. to help you go to this two url to know considerably more.

So start off keeping track of the lifestyle of your sneakers. Devote some shoes (or more) solely pertaining to physical exercise to have the most out of their useful lifestyle. You can report your distance in your operating journal,asics gel blur 33, or perhaps pen assisting the boot. Write your day cheap the company of the boot on the language or the outsole from the shoe so that you truly discover how old it is.
The humidity was very increased and sweatily apparent. The combination to become in the color and the piece of cake was great and the best location to be unless we had been in the water. Exercising on the the front deck every single early morning acquired me drenched inside units. The ocean see undoubtedly kept me inspired!
Obviously you require to be able to pitch your marketing methods at intelligent, active people who find themselves worried about their particular well being and want instant results from nutritional vitamins. You can display an earlier to pressured government in workplace or perhaps pressured mommy ferrying the children and after government throughout manage of the assembly,asics gel nimbus 14, mommy laughing together with the children to show the benefits of these kind of vitamins.
Drink plenty of water often throughout the run. Liquids is very,cheap asics, extremely essential. You do not think the way a lot system fluids you are going to loose during a full (26.2 mls) or a half (13.One particular miles) marathon.
Many designs of gel content shoes can be discovered online, for example,asics nimbus 14, Asics Teeth whitening gel Kinsei two, Asics Gel Kinsei about three,asics gel kayano 18, and Asics gel nimbus five. In all the functioning shoes inside Asics, the Asics Carbamide peroxide gel Kinsei 2 was most much-loved and well-liked in running field, these are traditional best operating sneakers worldwide. Not just have fashion styles,asics nimbus 14, but additionally of large high quality pertaining to running. It could be the correct boot for you.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้,กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้ (ห้ามสแปมเด็ดขาด)