ไฟล์รูปทั้งหมด โพสสำคัญ กลุ่ม เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม
  • 62842เข้าชม
  • 137ตอบกลับ

วิธีการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3GP เพื่อนำไปเล่นบนมือถือ

เงิน
1027
ความดี
237
เครดิต
14

สำหรับ Tips ที่นำมาฝากทุกคนในวันนี้ จะเป็นวิธีการแปลงไฟล์คลิปวีดีโอที่เราดาวโหลดมาจากอินเตอร์เน็ต เช่น youtube หรือ myspace เป็นต้น เพื่อเป็นไฟล์ 3GP สำหรับนำเป็นเล่นหรือเปิดดูบนโทรศัพท์มือถือของเราที่รองรับการเล่นไฟล์ 3GP นั้นเองครับ โดยวิธีการก็ไม่ยากอะไรเลยเลยครับ แค่มีพื้นฐานคอมพิวเตอร์นิดหน่อยก็สามารถทำได้ใช้เป็นอย่างแน่นอนครับ โดยโปรแกรมที่ผมนำมาแนะนำในวันนี้ เป็นฟรีแวร์สำหรับการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3 GP โดยเฉพาะ จึงเชือถือได้ในเรื่องของประสิทธิภาพและความรวดเร็ว 'V%w{ZiiV  
b0'}BMJ  
ก่อนอื่นให้เราไปดาวโหลดฟรีแวร์ nW]CA~  
อ้างอิง
Download HdlO Ga6C  
,? <;zq  
`vzMuL;  
ขนาดไฟล์ 4.13MB 4_>;|2  
รองรับ Windows 2000/XP/Vista OU` !c[O  
การติดตั้งและใช้งานฟรีโปรแกรมแปลงไฟล์ 3GP z l`m1k-X  
1.ให้คลิก Run เพื่อเข้าสู่ขั้นตอนการติดตั้งโปรแกรมตามลำดับ 9[\do@  
2 ภาพแสดงข้อความยินดีต้อนรับเข้าสู่การติดตั้งโปรแกรม คลิก Next เพื่อเข้าสู่หน้าต่างต่อไป =/j!S|P  
VFawASwQ  
eN5F@isy  
n&&C(#mBC  
AW \uE[kg  
|1H9,:*%  
3 คลิกยอมรับเงื่อนไขการใช้งานของโปรแกรม จากนั้น คลิก Next /+B6oE>8  
fup?Mg-  
/C'_-U?  
\2~\c#-k  
7g Ou|t  
4 ให้เราคลิกปุ่ม Install เพื่อเริ่มการติดตั้งโปรแกรมได้เลยครับ ,>qtnwvlHP  
@N[<<k7g  
yYe>a^r4R  
HD{u#~8{  
5 การติดตั้งเสร็จสิ้นเรียบร้อย คลิกปุ่ม Finish พร้อมกับเปิดโปรแกรมขึ้นมา x]hG2on!  
?HOnDw.v1  
0H%zkJ>Q  
[giw(4m#y  
6 จะแสดงกรอบโต้ตอบว่าจะตรวจสอบ update ของโปรแกรมหรือใช้งานต่อไป ให้เราคลิกปุ่ม Continue เพื่อเข้าสู่หน้าต่างการใช้งานเลยครับ \Js*>xA  
xh<{lZ)KJ  
c3rj :QK6I  
I)jAdd  
l{?9R.L  
7 เราจะเห็นหน้าตาหรือ interface ของโปรแกรมที่ง่ายๆ ให้เราใช้เม้าส์คลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปเลือกไฟล์ FLV ที่เราต้องการแปลงเป็น 3GP และในช่อง output ให้เราคลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปตั้งชื่อของไฟล์และระบุปลายทางที่จะเก็บไฟล์ที่กำลังจะแปลง จากนั้น คลิกปุ่ม Convert เพื่อเริ่มแปลงไฟล์เลยครับ }9B},  
>e.vUUQ{  
{Z!t:'x8  
<jFov`^  
8 ให้เราคอยจนการแปลงไฟล์เสร็จเรียบร้อย จะขึ้นคำว่า successfully convert หรือการแปลงเสร็จเรียบร้อยแล้วนั้นเองครับ A=ez,87  
qKeR}&b  
8eh3K8tL#  
I:al[V2g  
v13\y^t  
สรุป สำหรับผู้ที่ต้องการแปลงไฟล์ flv หรือวีดีโอแฟลชจากยูทูปเป็น 3gp เพื่อนำไปเปิดกับมือถือนั้นเอง หากมือถือใครรองรับการเล่นไฟล์ flv อยู่แล้วก็ไม่จำเป็น ซึ่ง smart phone พวกใช้ระบบ windows mobile ทั้งหลากจะมีโปรแกรมพวก flv player ให้ดาวโหลดและติดตั้งอยู่แล้ว jC>mDnX  
m,6u+Z ,  
-!T24/l  
ความเห็นส่วนตัว/ /คำว่าขอบคุณมันพิมพ์ยากเหรอ ^*y 1Fn0  
 C !v%6[  
l]R7A_|  
- ?  i  
|XQ\c.A  
_x$Eq: i  
Y)GU{  
Share: Facebook Twitter myspace

บทความที่เกี่ยวข้อง

คำค้นที่เกี่ยวข้อง: FLVto3gp 3GP flv smart phone
The  best  time  in  my  life  is  having  you beside  me→ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิตฉัน คือ ตอนที่ฉันมีเธออยู่ข้างๆ ;)
เงิน
5458
ความดี
2714
เครดิต
118

มีแต่ของเจ๋ง ๆ มาให้ ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณค่า &!+1GI9z  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุนมากมายครับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ตอบกลับโพส 4 โพสของ (w0rst)
wow     
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณนะ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณมากค่ะ awOH50R  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณครับ 2E@y0[C?  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ดีมากเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้,กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้ (ห้ามสแปมเด็ดขาด)