ไฟล์รูปทั้งหมด โพสสำคัญ กลุ่ม เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม
  • 62012เข้าชม
  • 137ตอบกลับ

วิธีการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3GP เพื่อนำไปเล่นบนมือถือ

เงิน
1027
ความดี
237
เครดิต
14

สำหรับ Tips ที่นำมาฝากทุกคนในวันนี้ จะเป็นวิธีการแปลงไฟล์คลิปวีดีโอที่เราดาวโหลดมาจากอินเตอร์เน็ต เช่น youtube หรือ myspace เป็นต้น เพื่อเป็นไฟล์ 3GP สำหรับนำเป็นเล่นหรือเปิดดูบนโทรศัพท์มือถือของเราที่รองรับการเล่นไฟล์ 3GP นั้นเองครับ โดยวิธีการก็ไม่ยากอะไรเลยเลยครับ แค่มีพื้นฐานคอมพิวเตอร์นิดหน่อยก็สามารถทำได้ใช้เป็นอย่างแน่นอนครับ โดยโปรแกรมที่ผมนำมาแนะนำในวันนี้ เป็นฟรีแวร์สำหรับการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3 GP โดยเฉพาะ จึงเชือถือได้ในเรื่องของประสิทธิภาพและความรวดเร็ว 4$Oakl*l  
uJ jm50R<  
ก่อนอื่นให้เราไปดาวโหลดฟรีแวร์ k.nq,  
อ้างอิง
Download 'PW~4f/m  
y.6D Z  
"&;>l<V  
ขนาดไฟล์ 4.13MB C?6wIdp  
รองรับ Windows 2000/XP/Vista @, v'V!  
การติดตั้งและใช้งานฟรีโปรแกรมแปลงไฟล์ 3GP ssbvuTr  
1.ให้คลิก Run เพื่อเข้าสู่ขั้นตอนการติดตั้งโปรแกรมตามลำดับ TJS/O~=  
2 ภาพแสดงข้อความยินดีต้อนรับเข้าสู่การติดตั้งโปรแกรม คลิก Next เพื่อเข้าสู่หน้าต่างต่อไป &Rw4ub3  
39| W(,  
8[  
n}?XFx!%  
5B3S]@%  
*Dx&}"  
3 คลิกยอมรับเงื่อนไขการใช้งานของโปรแกรม จากนั้น คลิก Next e| x1Dq  
TR:V7 d  
[@"~'fu0  
nX(2&<  
9\9:)q  
4 ให้เราคลิกปุ่ม Install เพื่อเริ่มการติดตั้งโปรแกรมได้เลยครับ < GoUth.#  
QkbXm[K.Z  
xa+=9=<AQ  
9PXG*r|D  
5 การติดตั้งเสร็จสิ้นเรียบร้อย คลิกปุ่ม Finish พร้อมกับเปิดโปรแกรมขึ้นมา `I|$U)'  
'0QrM,B9  
jOL$kiW0  
3F fS2we  
6 จะแสดงกรอบโต้ตอบว่าจะตรวจสอบ update ของโปรแกรมหรือใช้งานต่อไป ให้เราคลิกปุ่ม Continue เพื่อเข้าสู่หน้าต่างการใช้งานเลยครับ 7: 7i}`O  
^ NZq1c  
D:`b61sWi_  
)}QtK+Rq  
IC&>PwXb  
7 เราจะเห็นหน้าตาหรือ interface ของโปรแกรมที่ง่ายๆ ให้เราใช้เม้าส์คลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปเลือกไฟล์ FLV ที่เราต้องการแปลงเป็น 3GP และในช่อง output ให้เราคลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปตั้งชื่อของไฟล์และระบุปลายทางที่จะเก็บไฟล์ที่กำลังจะแปลง จากนั้น คลิกปุ่ม Convert เพื่อเริ่มแปลงไฟล์เลยครับ 0mcZe5RS  
\.c   
=7{n 2  
?.1yNO*s  
8 ให้เราคอยจนการแปลงไฟล์เสร็จเรียบร้อย จะขึ้นคำว่า successfully convert หรือการแปลงเสร็จเรียบร้อยแล้วนั้นเองครับ wlc Cz  
9[yW&t;#  
UIS\t^pJD  
]PWK^-4P  
R42+^'af  
สรุป สำหรับผู้ที่ต้องการแปลงไฟล์ flv หรือวีดีโอแฟลชจากยูทูปเป็น 3gp เพื่อนำไปเปิดกับมือถือนั้นเอง หากมือถือใครรองรับการเล่นไฟล์ flv อยู่แล้วก็ไม่จำเป็น ซึ่ง smart phone พวกใช้ระบบ windows mobile ทั้งหลากจะมีโปรแกรมพวก flv player ให้ดาวโหลดและติดตั้งอยู่แล้ว bgD4;)?5b  
] %A mX-U  
)+;Xfftz  
ความเห็นส่วนตัว/ /คำว่าขอบคุณมันพิมพ์ยากเหรอ %JUD54bBt  
^P30g2gv>  
e}%~S9\UL5  
>bQ'*!  
8T ?=_|  
HRX}r$  
^0oOiZs  
Share: Facebook Twitter myspace

บทความที่เกี่ยวข้อง

คำค้นที่เกี่ยวข้อง: FLVto3gp 3GP flv smart phone
The  best  time  in  my  life  is  having  you beside  me→ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิตฉัน คือ ตอนที่ฉันมีเธออยู่ข้างๆ ;)
เงิน
5455
ความดี
2713
เครดิต
118

มีแต่ของเจ๋ง ๆ มาให้ ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณค่า o:oQF[TcFO  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุนมากมายครับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ตอบกลับโพส 4 โพสของ (w0rst)
wow     
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณนะ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณมากค่ะ JTcE{i  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณครับ v"x'rx#  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ดีมากเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้,กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้ (ห้ามสแปมเด็ดขาด)