ไฟล์รูปทั้งหมด โพสสำคัญ กลุ่ม เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม
  • 61896เข้าชม
  • 137ตอบกลับ

วิธีการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3GP เพื่อนำไปเล่นบนมือถือ

เงิน
1027
ความดี
237
เครดิต
14

สำหรับ Tips ที่นำมาฝากทุกคนในวันนี้ จะเป็นวิธีการแปลงไฟล์คลิปวีดีโอที่เราดาวโหลดมาจากอินเตอร์เน็ต เช่น youtube หรือ myspace เป็นต้น เพื่อเป็นไฟล์ 3GP สำหรับนำเป็นเล่นหรือเปิดดูบนโทรศัพท์มือถือของเราที่รองรับการเล่นไฟล์ 3GP นั้นเองครับ โดยวิธีการก็ไม่ยากอะไรเลยเลยครับ แค่มีพื้นฐานคอมพิวเตอร์นิดหน่อยก็สามารถทำได้ใช้เป็นอย่างแน่นอนครับ โดยโปรแกรมที่ผมนำมาแนะนำในวันนี้ เป็นฟรีแวร์สำหรับการแปลงไฟล์ FLV เป็น 3 GP โดยเฉพาะ จึงเชือถือได้ในเรื่องของประสิทธิภาพและความรวดเร็ว 5-ju5z?=  
w Kq-|yf,  
ก่อนอื่นให้เราไปดาวโหลดฟรีแวร์ 'h&"xXv4|  
อ้างอิง
Download bQ" w%!  
<"" fJ`7  
!?7c2QRN  
ขนาดไฟล์ 4.13MB _lE0_X|d  
รองรับ Windows 2000/XP/Vista J c~{ E  
การติดตั้งและใช้งานฟรีโปรแกรมแปลงไฟล์ 3GP .D`""up|{  
1.ให้คลิก Run เพื่อเข้าสู่ขั้นตอนการติดตั้งโปรแกรมตามลำดับ \*V`w@  
2 ภาพแสดงข้อความยินดีต้อนรับเข้าสู่การติดตั้งโปรแกรม คลิก Next เพื่อเข้าสู่หน้าต่างต่อไป qd FYf/y  
V@xlm h,  
J\@yP  
9aE!! (E  
^=nJ,-(h_  
t9zF WdW  
3 คลิกยอมรับเงื่อนไขการใช้งานของโปรแกรม จากนั้น คลิก Next BQ ol>VRu  
V.RG= TVS  
=2z9Aq{  
D#T1~r4  
XD 8MF)$9  
4 ให้เราคลิกปุ่ม Install เพื่อเริ่มการติดตั้งโปรแกรมได้เลยครับ vbeYe2;(  
q+/c+u?=^  
wh\J)pA1  
3UIR^Rh+  
5 การติดตั้งเสร็จสิ้นเรียบร้อย คลิกปุ่ม Finish พร้อมกับเปิดโปรแกรมขึ้นมา ]KS|r+  
(\ze T5  
S 'jH  
4$+9Wv  
6 จะแสดงกรอบโต้ตอบว่าจะตรวจสอบ update ของโปรแกรมหรือใช้งานต่อไป ให้เราคลิกปุ่ม Continue เพื่อเข้าสู่หน้าต่างการใช้งานเลยครับ Dwq}O  
(P-Bmu!s  
 0~{&  
 ;Q;u^T`  
/\S1p3EW*  
7 เราจะเห็นหน้าตาหรือ interface ของโปรแกรมที่ง่ายๆ ให้เราใช้เม้าส์คลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปเลือกไฟล์ FLV ที่เราต้องการแปลงเป็น 3GP และในช่อง output ให้เราคลิกปุ่ม browse เพื่อเข้าไปตั้งชื่อของไฟล์และระบุปลายทางที่จะเก็บไฟล์ที่กำลังจะแปลง จากนั้น คลิกปุ่ม Convert เพื่อเริ่มแปลงไฟล์เลยครับ 'L w4jq  
7B`,q-x.  
)vFJx[a<n`  
n_Ht{2I  
8 ให้เราคอยจนการแปลงไฟล์เสร็จเรียบร้อย จะขึ้นคำว่า successfully convert หรือการแปลงเสร็จเรียบร้อยแล้วนั้นเองครับ \# .@*?fk  
2\xv Yf-  
+6=2B0$ r  
Gu-*@C:^&  
B*+3A!{s  
สรุป สำหรับผู้ที่ต้องการแปลงไฟล์ flv หรือวีดีโอแฟลชจากยูทูปเป็น 3gp เพื่อนำไปเปิดกับมือถือนั้นเอง หากมือถือใครรองรับการเล่นไฟล์ flv อยู่แล้วก็ไม่จำเป็น ซึ่ง smart phone พวกใช้ระบบ windows mobile ทั้งหลากจะมีโปรแกรมพวก flv player ให้ดาวโหลดและติดตั้งอยู่แล้ว LCrE1Q%VP  
ydCVG,"  
NM0[yh  
ความเห็นส่วนตัว/ /คำว่าขอบคุณมันพิมพ์ยากเหรอ K +oFu%  
*uAsKU  
xhAORhw#  
(Yzy;"iAu  
Y~qv 0O6K  
smpz/1U  
nwk66o:|  
Share: Facebook Twitter myspace

บทความที่เกี่ยวข้อง

คำค้นที่เกี่ยวข้อง: FLVto3gp 3GP flv smart phone
The  best  time  in  my  life  is  having  you beside  me→ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิตฉัน คือ ตอนที่ฉันมีเธออยู่ข้างๆ ;)
เงิน
5455
ความดี
2713
เครดิต
118

มีแต่ของเจ๋ง ๆ มาให้ ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณค่า FhZ^/= As  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุนมากมายครับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณคับ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ตอบกลับโพส 4 โพสของ (w0rst)
wow     
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณนะ
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณมากค่ะ E#t;G: +A  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ขอบคุณครับ L8K= Q  
เงิน
21
ความดี
0
เครดิต
0
ดีมากเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้,กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้ (ห้ามสแปมเด็ดขาด)